Àwọn ọkọ̀ akẹ́rù onírin ti jẹ́ apá pàtàkì nínú ẹ̀rọ líle fún ìgbà pípẹ́. Ó jẹ́ ohun pàtàkì tí ó ń gbé ẹrù ẹ̀rọ náà, tí ó ń jẹ́ kí ó tẹ̀síwájú, tí ó ń pèsè ìdúróṣinṣin àti ìfàmọ́ra lórí ilẹ̀ líle. Níbí, a ó ṣe àwárí àwọn àǹfààní àti ìlò àwọn ọkọ̀ akẹ́rù onírin tí a fi irin ṣe, àti ìdí tí ó fi jẹ́ apá pàtàkì nínú iṣẹ́ ẹ̀rọ líle.
Kí ni aẸrù ìsàlẹ̀ ọkọ̀ irin?
Àwọn ọkọ̀ akẹ́rù onírin jẹ́ apá pàtàkì nínú àwọn ẹ̀rọ ńláńlá bíi àwọn awakùsà, àwọn bulldozers, àti àwọn ẹ̀rọ ńláńlá mìíràn. Ó ní àwọn àwo irin tí a fi àwọn ìdènà àti bushings so pọ̀, èyí tí ó ń ṣe ọ̀wọ́ àwọn ipa ọ̀nà tí a so àwọn kẹ̀kẹ́ tàbí ìtẹ̀sẹ̀ ẹ̀rọ náà mọ́. A ṣe ẹ̀rọ akẹ́rù onírin náà láti pín ìwọ̀n ẹ̀rọ náà déédé àti láti pèsè ìrànlọ́wọ́ nígbà tí ó bá ń ṣiṣẹ́ ní àwọn ipò tí ó le níta gbangba.
Awọn anfani ti Irin Track Chassis
1. Àfikún síi: A fi irin tó dára gan-an ṣe abẹ́ ọkọ̀ irin náà, èyí tó ń dènà ìbàjẹ́, ìbàjẹ́ àti àwọn ohun míì tó lè ba á jẹ́. Èyí mú kí ó dára fún àwọn ẹ̀rọ tó wúwo bíi bulldozers tó nílò láti ṣiṣẹ́ níta gbangba. Pípẹ́ tó ga tí ọkọ̀ irin náà wà lábẹ́ ọkọ̀ náà mú kí ó jẹ́ àṣàyàn tó rọrùn fún àwọn tó ń ṣiṣẹ́ ẹ̀rọ nítorí pé kò nílò ìtọ́jú tó pọ̀ tó, ó sì máa ń pẹ́ fún ọ̀pọ̀ ọdún.
2. Ìfàmọ́ra Tí Ó Dára Síi: ÀwọnẸrù ìsàlẹ̀ ọkọ̀ irina ṣe é láti fún ni ìfàmọ́ra tó pọ̀ sí i lórí ilẹ̀ tó yọ́ tàbí tó dọ́gba. Èyí jẹ́ nítorí pé ìwọ̀n ẹ̀rọ náà pín káàkiri lórí ilẹ̀ tó gbòòrò, èyí tó ń fa ìfọ́kànsí àti ìdènà fún ẹ̀rọ náà láti má yọ̀ tàbí kí ó yọ́. Ẹ̀yà ara yìí ṣe pàtàkì ní àwọn ibi ìkọ́lé níbi tí ilẹ̀ náà kò ti lè ṣe àṣeyọrí, níbi tí ìdúróṣinṣin ẹ̀rọ àti ìfàmọ́ra ṣe pàtàkì láti parí àwọn iṣẹ́ náà dáadáa.
3. Ìdúróṣinṣin Tó Dára Jùlọ: Ẹ̀rọ irin náà mú kí ẹ̀rọ náà dúró ṣinṣin, èyí sì mú kí ó má lè wó lulẹ̀ tàbí kí ó pàdánù ìwọ́ntúnwọ́nsì rẹ̀. Èyí jẹ́ nítorí pé ìwọ̀n ẹ̀rọ náà pín káàkiri ilẹ̀ tó tóbi jù, èyí sì fún ẹ̀rọ náà ní ìpìlẹ̀ tó dúró ṣinṣin láti ṣiṣẹ́.
4. Iṣẹ́ tó dára síi: ÀwọnẸrù ìsàlẹ̀ ọkọ̀ irinÓ mú kí iṣẹ́ gbogbo ẹ̀rọ náà sunwọ̀n síi, ó sì mú kí ẹ̀rọ náà lè ṣiṣẹ́ lórí ilẹ̀ tí kò ṣeé dé ọ̀dọ̀ àwọn ẹ̀rọ pẹ̀lú àwọn irú ọkọ̀ mìíràn tí a lè gbé sínú rẹ̀. Èyí mú kí ẹ̀rọ náà túbọ̀ rọrùn láti lò, ó sì jẹ́ kí a lè lò ó fún ọ̀pọ̀ nǹkan, ó sì tún fún olùṣiṣẹ́ ẹ̀rọ náà ní àǹfààní púpọ̀.
Awọn ohun elo ti irin tọpinpin chassis:
1. Ilé iṣẹ́ ìkọ́lé àti iwakusa: A ń lo ọkọ̀ abẹ́ irin tí a fi irin ṣe ní ilé iṣẹ́ ìkọ́lé àti iwakusa fún agbára rẹ̀, ìdúróṣinṣin rẹ̀ àti fífà mọ́lẹ̀ lórí ilẹ̀ tí ó le koko. Ó dára fún àwọn ẹ̀rọ ńlá tí ó nílò láti gbé ẹrù tí ó wúwo tí ó sì ń ṣiṣẹ́ ní àwọn ipò tí ó le koko níta gbangba.
2. Ẹ̀ka iṣẹ́ àgbẹ̀ àti igbó: A ń lo irin chassis ní ẹ̀ka iṣẹ́ àgbẹ̀ àti igbó nítorí agbára rẹ̀ láti ṣiṣẹ́ lórí ilẹ̀ líle nígbà tí ó ń pèsè ìdúróṣinṣin àti ìfàmọ́ra. Ó dára fún àwọn tractors, àwọn olùkórè, àti àwọn ẹ̀rọ iṣẹ́ àgbẹ̀ mìíràn tí wọ́n nílò láti yípo nípa gbígbé àwọn ẹrù wúwo lórí ilẹ̀ tí kò dọ́gba.
3. Ìgbèjà ológun àti ti orílẹ̀-èdè: Àwọn ohun èlò ìbalẹ̀ ọkọ̀ akẹ́rù irin ni a lò fún àwọn ohun èlò ìgbèjà ológun àti ti orílẹ̀-èdè bíi àwọn ọkọ̀ ogun àti àwọn ọkọ̀ ogun, ó sì nílò láti ní ìdúróṣinṣin, agbára àti ìfàmọ́ra nígbà tí ó bá ń ṣiṣẹ́ lábẹ́ àwọn ipò líle koko.
4. Awọn Iṣẹ Pajawiri: Awọn chassis ti a fi irin ṣe ni a lo ninu awọn ohun elo iṣẹ pajawiri gẹgẹbi awọn ohun elo yinyin ati awọn ọkọ igbala ti o nilo iduroṣinṣin, agbara ati fifa nigbati o ba n ṣiṣẹ ni awọn ipo ti a ko le sọ tẹlẹ.
Ni soki,Ẹrù ìsàlẹ̀ ọkọ̀ irinsjẹ́ apá pàtàkì nínú ẹ̀rọ líle, tí ó ń pèsè ìdúróṣinṣin, agbára àti ìfàmọ́ra lórí ilẹ̀ líle. Ó ń mú kí iṣẹ́ ẹ̀rọ líle pọ̀ sí i, ó sì ń mú kí ó dára fún ìkọ́lé àti iwakusa, iṣẹ́ àgbẹ̀ àti igbó, iṣẹ́ ológun àti ààbò, àti àwọn ohun èlò iṣẹ́ pajawiri. Àìlópin rẹ̀ àti bí ó ṣe ń náwó tó múná dóko mú kí ó jẹ́ àṣàyàn tí ó fani mọ́ra fún àwọn olùṣiṣẹ́ ẹ̀rọ tí wọ́n ń wá ẹ̀rọ tí ó máa pẹ́, tí ó sì ṣeé gbẹ́kẹ̀lé.
Foonu:
Imeeli:





